Sunday, January 29, 2012

USAFIRI WA MABASI MPANDA-TABORA WASIMAMA KWA MUDA KUFATIA UBOVU WA BARABARA KUTOKANA NA MVUA ZINAZOENDELEA KUNYESHA

Kufuatia mvua zinazoendelea kunyesha nchi nzima, usafiri wa barabara kutoka Mpanda kwenda Tabora kwa mabasi umesimama kwa muda kufuatia barabara hiyo inayopita inyonga kuwa katika hali isiyoridhisha sana kwa mabasi  hayo kupita kirashisi. Usafiri wa umma unaotumika kwa sasa ni Treni. Magari madogo na hata malori yanaendelea kutumia barabara hiyo kama "PICKUP" inayoonekana pichani ilivyokutwa na mpigapicha wetu ikisafirisha mizigo na abiria kutoka Mpanda kuelekea Inyonga (Hata hivyo usafiri huo sio salama sana kwa abiria hao).

Magari madogo aina ya LandCruiser na Nissan Patrol kama inavyoonekana pichani sio kikwazo sana kwayo kuweza kutumia barabara hiyo. Hata hivyo mpango wa Serikali ya sasa ni kuunga barabara zote za Mikoa kwa kiwango cha lami mpango ambao umeshaanza kwani barabara ya Tunduma (Mbeya) -Sumbawanga- Mpanda (Rukwa) Makandarasi wapo "Site" na tayari baadhi ya maeneo katika barabara hizo yameshaanza kufunikwa kwa lami. Kwa barabara ya Mpanda- Tabora maboresho yanaendelea kuhakikisha barabara hiyo inapitika kirahisi huku mchakato wa upembuzi yakinifu. ukiendelea kuhakikisha barabara hiyo nayo inajegwa kwa kiwango cha lami.

No comments:

Post a Comment