Thursday, December 12, 2013

KAMATI MAALUM YA BUNGE IKIONGOZWA NA MHE. JAMES DAUD LEMBELI MKOANI RUKWA KUTATHMINI NA KUFATILIA JUU YA MATOKEO YA OPERESHENI TOKOMEZA

Mwenyekiti wa Kamati ya Bunge ya Ardhi, Mazingira na Maliasili na Kamati ndogo ya Bunge inayofuatilia na kutathmini juu ya Operesheni TOKOMEZA iliyositishwa hivi karibuni na Serikali Ndugu James Daudi Lembeli  ambae pia ni Mbune wa Kahama (kushoto)akizungumza katika kikao na uongozi wa Mkoa wa Rukwa Ofisini kwa Mkuu wa Mkoa huo jana tarehe 11 Disemba 2013. Mkuu wa Mkoa huo Injinia Stella Manyanya yuko safarini kikazi na katika hicho aliwakilishwa na Mkuu wa Wilaya ya Sumbawanga Methew Sedoyyeka (kulia). Wa pili kulia ni Katibu Tawala Mkoa huo Alhaj Salum Mohammed Chima.
Mwenyekiti wa Kamati ya Bunge ya Ardhi, Mazingira na Maliasili na Kamati ndogo ya Bunge inayofuatilia na kutathmini juu ya Operesheni TOKOMEZA iliyositishwa hivi karibuni na Serikali Ndugu James Daudi Lembeli akizungumza na wananchi wa kijiji cha Msila kilichopo kata ya Mtowisa Wilayani Sumbawanga ambao kijiji chao kiliathirika na Operesheni hiyo. Jumla ya nyumba 88 zilichomwa moto na makambi 186 ya wavuvi katika ziwa Rukwa. Kati ya nyumba hizo zilizochomwa ni nyumba tano tu ndio zilikuwa nje ya mita 500 ya maeneo ya hifadhi. Kwa mujibu wa bwana Lembeli tume yake itakamilisha taarifa yake na itasomwa bungeni tarehe 17 au 18 mwezi huu wa Disemba ambapo watawasilisha kilichojiri katika Operesheni hiyo pamoja kulishauri bunge na Serikali namna bora zaidi ya kuendeleza zoezi hilo.
Baadhi ya wananchi wa kijiji cha Msila walipata fursa ya kutoa kero zao na maoni mbalimbali kwa kamati hiyo juu ya operesheni TOKOMEZA. Wengi wao walilalamika kuchomewa nyumba zao na wengine kuonekana kutokuwa na uhakika juu ya umbali na maeneo ya hifadhi wanaotakiwa kuishi kisheria na kufanya shughuli zao.   
Mkuu wa Wilaya ya Sumbawanga akibainisha baadhi ya mambo katika mkutano huo uliofanyika katika kijiji cha Msila Wilayani Sumbawanga. Mkuu huyo wa Wilaya ya Sumbawanga Methew Sedoyyeka aliiomba kamati hiyo ya bunge kufikisha taarifa bungeni juu ya hali ilivyo hivi sasa ya migogoro ya wakulima na wafugaji na kwamba Serikali ione namna ya kusaidia kutenga maeneo maalum ya wakulima na wafugaji pamoja na kuzitumia ranchi za taifa zilizopo kuwapa wafugaji wakubwa wazalendo waweze kuziendeleza kuliko hivi sasa ambapo wawekezaji wa nje na waliopo wameshindwa kuziendeleza ipasavyo.

No comments:

Post a Comment