Thursday, August 4, 2016

Mkuu wa Mkoa aahidi kuumaliza Mgogoro wa Mbizi Forest na wachimba madini ya emerald

Mkuu wa Mkoa wa Rukwa Kamishna Mstaafu Zelote Stephen ameahidi kuwaita wahusika wote wa mgogoro kati ya watunza misitu pamoja na wachimba madini ya Emerald waliopo katika kijiji cha Mponda, Wilaya ya Sumbawanga.

Alitoa ahadi hiyo baada ya kutembelea hifadhi ya Msitu wa Mbizi baada ya kusikia kuna mgogoro na kutaka kujua chanzo chake na kusikiliza pande mbili ili kuweza kujua mahala pa kuanzia usuluhishi huo.

Katika ziara yake hiyo alionana na wachimba madini wa Emerald yanayosemekana kupatikana katika Mkoa wa Rukwa tu kwa Tanzania. lakini eneo la madini hilo limo ndani ya hifadhi ya Msitu wa Mbizi na kufanya eneo hilo kumilikiwa na watunza msitu wa Mbizi (Mbizi Forest).

Mkuu wa Mkoa alisema, "Hapa nimekuja kupata taarifa za mwanzo tu na hili jambo bado ni bichi, hivyo tutakaa pamoja na Mh. Mkuu wa Mkoa na wataalamu wote na wanasheria ili tujue nani ana haki ili tuepushe migongano, serikali ipo kuhudumia wananchi sio adui wa wananchi."


No comments:

Post a Comment