Tuesday, September 27, 2016

Mkuu wa Mkoa kukomesha mauaji kwa kisingizio cha ushirikina.

Mkuu wa Mkoa wa Rukwa Kamishna Mstaafu Zelote Stephen ameahidi kukomesha mauaji yaliyofanyika kwa kisngizio cha ushirikina katika kijiji cha Kazila, kata ya Mwazye wilaya ya kalambo.

Mkuu wa Mkoa akiwa na serikali ya kijiji pamoja na Kamanda wa Polisi Mkoa wakipita kuangalia nyumba zilizounguzwa.

Aliyasema hayo wakati alipohudhuria katika mazishi ya mzee Atanas Teremka aliyeuwawa na vijana waliyokuwa wakichoma moto nyumba tano za wanaodhaniwa kuwa ni washirikina na hatimae kuanza kuchoma moto nyumba zenye hifadhi ya mazao na kuiba.

Katika tukio hilo magunia 60 ya mahindi yaliibiwa, pamoja na magunia mawili ya alizeti na kuku na vijana hao kutokomea kusikojulikana ambapo kwa siku hiyo vijana tisa walikamatwa akiwemo mwenyekiti wa kitongoji cha Kazila.

 “Serikali ya Mkoa wa Rukwa, hii ambayo mimi ndio kiongozi hapa, wa tukio hili, itabaki ni histori, kwasababu cha kwanza mimi ni mzoefu, sitakubali kitendo cha namna hii kwa mtu yeyote, serilkali ya Tanzania inasisitiza maendeleo, maisha bora na wala haisisitizi, kuua, kuchoma moto mali za watu, haisisitizi kuharibu Amani ya nchi,” Mkuu wa Mkoa alifafanua.
Moja ya nyumba iliyounguzwa na vijana hao wasiojulikana
Katika kuwahakikishia wananchi hao kuwa Mkono wa Serikali ni mrefu na haki ya mtu haipotei Mkuu wa Mkoa alisema “Damu ya huu mzee haitakwenda bure, na imeanza kuchemka kwasababu wengine hata ile kuonekana hawaonekani, kukimbia na kujificha haisaiidii mkono wa serikali ni mrefu, utafanya kazi na utakuja na suluhu.”

Mkuu wa Mkoa aliyaongea maneno hayo akiwa na Mkuu wa wilaya ya Kalambo Mh. Julieth Binyura pamoja na Kamanda wa polisi Mkoa wa Rukwa George Kyando, na wakati huo huo alimuamuru Mkuu wa Wilaya ya kalambo atoe namba yake ya simu na Mkuu wa Mkoa nae pia aliwapa wananchi hao namba yake ya simu na kuwaasa watoe ushirikiano katika kuitokomeza tabia hiyo.

“Wote waliohusika kwa njia moja ama nyingine watakamatwa, ndipo watakapokuja kujua kuna kitu kinaitwa serikali na serikali ni nyie wananchi, hii itakuwa fundisho kwa watu wengine katika mkoa huu na ndani ya nchi,” Mkuu wa Mkoa aliwahakikishia.

Msemaji wa familia ya mzee Teremka Conrad Nyambe alisema kuwa maneno ya mkuu wa mkoa yanampa matumaini na faraja kubwa na kuona kuwa haki itapatikana na serikali inawajali wananchi wa hali zote.
Mkuu wa Mkoa wa Rukwa Kamishna Mstaafu Zelote Stephen akitoa Mkono wa pole kwa msemaji wa familia Conrad Mwambi. alimkabidhi kiasi cha pesa Tsh. 121,500 zilizochangwa kutoka katika kanisa la Anglican alipokwenda kuswali Mkuu wa Mkoa siku ya Jumapili.

“Kweli nimefarijika sana na maneno ya Mkuu wa Mkoa, maana toka jana hawa watu hawapo na kwakuwa ametupa mawasiliano basi hii namba tutaitumia kumjulisha, hii inatuonesha kweli serikali inajali sauti ya kila mwananchi,” Conrad alisema.


No comments:

Post a Comment