Monday, October 10, 2016

Mkuu wa Mkoa wa Rukwa ahimiza ushirikiano kati ya Wajasiliamali, SIDO na Halmashauri

Mkuu wa Mkoa wa Rukwa KAmishna Mstaafu Zelote Stephen aishauri SIDO kuboresha bidhaa za samaki na dagaa kutoka ziwa Tanganyika na ziwa Rukwa kwa lengo la kuzitangaza na kuvutia wawekezajikatika bidhaa hizo.

Mkuu wa Mkoa wa Rukwa aliyasema hayo alipohudhuria maonesho ya bidhaa za wajasiriamali wadogo na wa kati yaliyokuwa yameandaliwa na serikali ya Mkoa wa Mbeya kwa kushirikiana na ofisi ya SIDO za mikoa ya Nyanda za Juu kusini.

Mkuu wa Mkoa wa Rukwa Kamishna Mstaafu Zelote Stephen Alipotembelea banda la wahunzi
Na kwa kusaidia katika kutangaza soko la bidhaa hizo Kamishna Mstaafu Zelote Stephen aliwataka wajasiriamali hao kumpatia “sample” za bidhaa hizo ili aweze kuwaonesha wageni mbalimbali wanaotembelea ofisini kwake.

Mh. Zeloyte Stephen alizitaka halmashauri zishirikiane na SIDO na kuhakikisha wajasiriamali wanawezeshwa katika yanja zote ili kuzalisha ajira kwa vijana na kukuza viwanda vidogovidogo.
Mkuu wa Mkoa wa Rukwa Kamishna Mstaafu Zelote Stephen Alipotembelea banda la mtengeneza asali kwa kufuga nyuki wasiouma, dumu akiuza kwa shilingi 30,000/=.
“Viwanda vinaanza hatua kwa hatua na hatua ndo hii ambayo wajasiriamali wameionesha katika maonesho haya. Hivyo, juhudi za Wajasiriamali hawa ziungwe Mkono kwa kutumia bidhaa wanazozizalisha” Mh. Zelote alisema.

Katika maonesho hayo wajasiriamali kutoka katika mikoa ya nyanda za juu kusini pamoja na nchi za jirani za Kenya, Zambia na Malawi walishiriki kuonesha bidhaa zao mbali mbali ili kuweza kujitangaza na kufahamika na wananchi pamoja na serikali. Mbali na wajasiriamali hao mabanda mbalimbali ya Taasisi za Kiserikali na mabenki pia walishiriki.
Miongoni mwa washiriki kutoka Wilaya ya Kalambo.
Kwa niaba ya mgeni rasmi wa maonesho hayo Mkuu wa Mkoa wa Mbeya Mh. Amos Makala aliwasisitiza wajasiriamali nchini kuboresha bidhaa zao kwa lengo la kuendana na ushindani wa soko la kitaifa na kimataifa.

Nae Mkuu wa Mkoa wa Songwe Kapteni Mstaafu Chiku Galawa alizitaka Halamshauri kushirikiana na wajasiriamali wadogo kwa kuwapa elimu ya kibiashara pamoja na kuwawezesha kimtaji, pia aliwasisitiza wanachi kutumia bidhaa za nyumbani, kuzithamini nakuzipenda na kuwa zina ubora Zaidi za zile za nje.

Nao wamiliki wa viwanda vidogo hawakusita utoa kilio chao kwa viongozi hao wakuu wa mikoa katika kuhakikisha wanasaidiwa kuepukana na changamoto mbalimbali zinazowakwamisha katika ndoto zao.

Baadhi ya changamoto hizo ni pamoja kusikitishwa na upatikanaji wa mikopo yenye riba nafuu kuwa midogo nakuongeza kuwa mikopo mingi inayopatikana ni ya masharti magumu, pampja na hayo malipo ya vibali kufanyika kwa Dola za kimarekani jambo ambalo linaongeza ghara za bidhaa zao kutokana na kuimarika kwa dola kila kukicha.

Kwa Niaba ya Mgeni Rasmi Mkuu wa Mkoa wa Mbeya Mh. Amos Makalla nae alizitaka Halmashauri kuhakikisha zinasimamia na kuwa bidii katika kuzalisha  bidhaa kwa wingi na zenye ubora wa hali ya juu inaongezeka katika maeneo yao ili kujenga imani kuwa “Tanzania ya Viwanda inawezekana”



No comments:

Post a Comment