Wednesday, October 11, 2017

Rukwa wajipanga kuzalisha malighafi nyingi za viwanda kuvutia wawekezaji.

Katika kujiandaa na msimu wa kilimo Uongozi wa Mkoa wa Rukwa chini ya Mkuu wa Mkoa wa Rukwa Kamishna Mstaafu Zelote Stephen wamezuru Taasisi ya Utafiti Kilimo (ARI) pamoja na Taasisi ya Utafiti wa Mifugo (TALIRI) nyanda za juu kusini - Uyole, Mkoani Mbeya.

Ziara hiyo iliyobeba Katibu Tawala wa Mkoa Wakuu wa Wilaya za Mkoa wa Rukwa na makatibu tawala wao walioambatana na wakulima, maafisa kilimo na mifugo wa wilaya pamoja na wenyeviti wa Halmashauri nne za Mkoa huo, na wataalamu wa kilimo na mifugo kutoka katika ofisi ya Mkuu wa Mkoa wa Rukwa.

Katika ziara hiyo mada mbalimbali zilitolewa kuhusu aina ya mazao yanayoweza kustawi katika Mkoa wa Rukwa, wadudu wanaoweza kushambulia mazao hayo na namna ya kuwadhibiti ili kuongeza uzalishaji, utafiti wa udongo pamoja na kilimo cha nyasi kwaajili ya mifugo na ufugaji wa kisasa.

Mh. Zelote alisema kuwa kwa miongo kadhaa Mkoa wa Rukwa umekuwa katika mikoa inayoongoza kwa kilimo lakini haikuwahi kuwa namba moja hivyo ziara hiyo ndio mwanzo wa kuiendea Rukwa mpya yenye kuzalisha mazao yenye kuleta tija kwa wakulima, mkoa na taifa kwa ujumla.

 “Lengo la kufunga safari kutoka Rukwa hadi hapa ni kwa lengo la kuleta mabadiliko ya Kilimo na mifugo, Rukwa kupitia kilimo ndio litakuwa ni chimbuko la viwanda, kama wataalamu walivyosema kuwa kilimo ndio chimbuko la viwanda,tunahitaji kuboresha kilimo katika Mkoa wa Rukwa ili tuwe na viwanda vya uhakika” Amesema.

Amesema kuwa ili kuwakomboa wananchi wa hali ya chini ambalo ndio lengo la Rais Dk. John Pombe Magufuli Hakuna budi kuimarisha kilimo na hatimae kuinuka kutoka katika uchumi wa viwanda vidogo kwenda viwanda vya kati na kutoka katika uchumi mdogo kwenda uchumi wa kati.

Kwa upande wake mratibu wa ziara hiyo Benjamin Kiwozele alimshukuru Mh. Zelote kwa kuona umuhimu wa kuzitumia taasisi hizo kwa malengo yaliyowekwa na serikali.


Kabla ya Kumkaribisha Mh. Zelote, Mkurugenzi wa Taasisi ya utafiti wa Kilimo Tulole Bucheyeki alisema kuwa wataendelea kutoa ushirikiano kwa uongozi wa Mkoa wa Rukwa kwa heshima kubwa walioionyesha kwa kufika kwenye Taasisi hiyo na kuweza kukutana na wataalamu wao kwa nia ya kuboresha uwekezaji na vipato vya wananchi.


Mkuu wa Mkoa wa Rukwa Kmaishna Mstaafu Zelote Stephen (aliyevaa miwani-kaundasuti) akiwa katika picha ya pamoja na watafiti mbalimbali katika Taaisi ya Utafiti wa Kilimo – uyole, Mbeya pamoja na baadhi ya wataalamu wa Kilimo na Mifugo kutoka Rukwa. 

Mkuu wa Mkoa wa Rukwa Kmaishna Mstaafu Zelote Stephen (aliyevaa miwani-kaundasuti) akipewa maelezo ya kilimo cha maharage na mtafiti hifadhi ya mimea Reinfred Maganga (shati nyeupe) katika moja ya bustani ya mifano yaliyopo kwenye viwanja vya taasisi hiyo. 

Mkuu wa Mkoa wa Rukwa Kmaishna Mstaafu Zelote Stephen (aliyevaa miwani-kaundasuti) pamoja na uongozi wa Mkoa wa Rukwa wakipewa maelezo ya kilimo cha maparachichi na mtafiti hifadhi ya mimea Reinfred Maganga (shati nyeupe- kushoto) katika moja ya vitalu vilivyopo kwenye viwanja vya taasisi hiyo. 

Mkuu wa Mkoa wa Rukwa Kmaishna Mstaafu Zelote Stephen (wa tatu kutoka kulia) akisikiliza uwasilishaji kutoka kwa mtafiti rasilimali za mifugo Dk. Pius Mwambene (wa kwanza kulia) kutoka Taasisi ya Utafiti wa Mifugo (TALIRI)

Dk. Denis Mwakilembe (kulia) akielezea namna mabua ya zao la mahindi kuwa nia chakula bora cha mifugo mbele ya ujumbe mzima wa Mkoa wa Rukwa ulioongozwa na Mh. Zelote Stephen.

Mkuu wa Mkoa wa Rukwa Kmaishna Mstaafu Zelote Stephen akiangalia baadhi ya mifugo iliyopo katika viwanja vya Taasisi ya Utafiti wa mifugo (TALIRI)-Uyole. 

Mkuu wa Mkoa wa Rukwa Kmaishna Mstaafu Zelote Stephen akiwa ameshika mbegu za nyasi wanazotakiwa kupatiwa ng’ombe zilizofanyiwa utafiti na TALIRI ili kuepukana na kuhama hama kwa wafugaji, Wa kwanza kushoto ni Kaimu mkurugenzi wa TALIRI Suleiman Nasibu Masola.

Mkuu wa Mkoa wa Rukwa Kmaishna Mstaafu Zelote Stephen akipewa maelezo ya namna maabara ya udongo inavyofanya kazi na mtafiti wa udongo Daudi Mujuni katika Taasisi ya Utafiti wa Kilimo-Uyole

Mkuu wa Mkoa wa Rukwa Kmaishna Mstaafu Zelote Stephen (wa pili Kulia) akioneshwa madawa mbalimbali yanayotumika kuzuia uharibifu wa mazao shambani. 

Viongozi wa Mkoa wa Rukwa wakiendelea kupata somo kutoka kwa watafiti mbalimbali wa Kilimo katika Taasisi ya Utafiti wa Kilimo nyanda za juu kusini -Uyole.
Baadhi ya Wataalamu na wakulima wakiendelea kusikiliza kwa makini mawasilisho ya tafiti mbali mbali za kilimo yaliyofanya na watafiti katika Taasisi ya Utafiti wa kilimo nyanda za juu kusini – uyole. 

(Kutoka kulia) Katibu tawala wa Mkoa wa Rukwa Benard Makali, Mkuu wa Wilaya ya Sumbawanga Dk. Khalfan Haule na Mkuu wa Mkoa wa Rukwa Kamishna Mstaafu Zelote Stephen. 



No comments:

Post a Comment