Monday, January 8, 2018

Wingi wa wanafunzi wa kidato cha kwanza kupelekea kuanzishwa kwa shule m...


Mkuu wa Mkoa wa Rukwa Mh. Joachim Wangabo ameishauri
Halmashauri ya Wilaya ya Nkasi kuona namna ya kuanzisha shule mpya ili kuleta
uwiano wa waalimu katika shule hizo unaoendana na idadi ya wanafunzi ambao wanatarajiwa
kuongezeka kila mwaka mpya wa masomo.

Ameyasema hayo aliposhiriki kwenye songambele ya ujenzi wa madarasa
nane ya Shule ya Sekondari Kirando yanayotarajiwa kutumiwa na wanafunzi 422
waliofaulu kuingia kidato cha kwanza kwa mwaka 2018 katika shule hiyo inayobeba
wanafunzi kutoka katika kata mbili zilizopo wilayani Nkasi.

“tunapoangalia kutatua changamoto ya shule hii ya Kirando
Sekondari tuangalie ufumbuzi wa kudumu zaidi, muangalie uwezekano wa kujenga
shule nyingine, huo ndio utakuwa ufumbuzi, shule hii ina O – level na A –
level, sasa kama kutakuwa na shule nyingine ya O – level peke yake na hii mkaipunguzia
mzigo wa kuchukua wanafunzi wengi na walimu wengi katika shule moja”

Ametoa rai kuwa kwa eneo la ekari 60 linalomilikiwa na shule
hiyo ya Sekondari Kirando inawezekana kugawa walau ekari 20 kwa shule hiyo mpya
jambo litakalowapelekea kupewa waalimu wapya kwa shule mpya na kuleta uwiano wa
waalimu kuliko hali ilivyo sasa.

Kwa upande wake Mkuu wa Wilaya ya Nkasi Mh. Said Mtanda aliyapokea
maagizo hayo na kuahidi kuyafanyia kazi kuanzia ngazi ya Kijiji hadi ngazi ya
halmashauri ya Wilaya na kuongeza kuwa suala hilo litawekwa katika bajeti ya
mwaka 2018/2019 na kuongeza kuwa wananfunzi wote waliofaulu kuingia kidato cha
kwanza watasioma.

“wanafunzi waliofaulu kuingia kidato cha kwanza katika shule
hii ya Kirando ni 422 na tumekubaliana kuwa hadi kufungua shule wananfunzi wote
hao wanatakiwa wawe madarasani, lakini tumekubaliana na wazazi kuwa kama
serikali tutanunua meza zote 422, lakini tumewahamasisha kuchangia walau
mchango wa kiti ili mwanafunzi anapokuja akute meza na kiti ili tulimalize
jambo hilo,”
Awali Mwalimu Mkuu wa Shule ya Sekondari kirando Erneo Mgina
akitoa taarifa fupi ya shule hiyo alisema kuwa shule ina wanafunzi 677 na
kutaraji kupokea wanafunzi 422 na upungufu wa madara nane ambayo matatu tayari
na mengine yapo katika hatua ya msingi na kutaraji kurekebisha vyumba vitatu
vya maabara ili kuwahifadhi wanafunzi kwa muda hadi madarasa yatakapokamilika.



Hili limekuja ikiwa ni utekelezaji wa agizo la Waziri wa Nchi
OR – TAMISEMI kuitaka mikoa iliyokuwa na idadi kubwa ya wanafunzi waliochaguliwa
kujiunga na kidato cha kwanza kwa mwaka 2018 ukiwemo mkoa wa Rukwa kuhakikisha
kuwa wanafunzi wote wanapata madarasa ya kusomea, madawati na vyoo pale shule
zitakapofunguliwa tarehe 8/1/2018.

No comments:

Post a Comment